SHB.ĐN xuất quân: Mục tiêu bảo vệ chức vô địch V-League
Mục tiêu ưu tiên của thầy trò Lê Huỳnh Đức là bảo vệ thành công chức vô địch V-LEague |
Về cơ bản, lực lượng trụ cột của SHB.ĐN vẫn là những tên tuổi cũ như Nguyên Sa, Thanh Hưng, Minh Phương… Cùng với việc bổ sung 10 cầu thủ triển vọng từ lứa trẻ, đội bóng bên bờ sông Hàn được đánh giá là có chiều sâu và có tính kế thừa lớn. Trong lúc đó, sau khi tái ký hợp đồng với Merlo, SHB.ĐN đã bổ sung thêm 2 tân binh ngoại là Cosmin và Danny.
Dàn trải cùng lúc trên 3 mặt trận là cúp QG, V-League và AFC Cup, nên SHB.ĐN sẽ phải đối diện với rất nhiều khó khăn nặng nề. Để tránh tạo áp lực cho thầy trò Lê Huỳnh Đức, lãnh đạo đội đề ra chỉ chiêu ưu tiên là bảo vệ thành công chức vô địch V-League. Ở AFC Cup, SHB.ĐN phấn đấu đi vào tứ kết. Trong lúc đó, đội bóng bên bờ sông Hàn không đặt ra chỉ tiêu cụ thể ở Cúp QG mà chỉ “đi vào càng sâu càng tốt”.
Trước mắt, SHB.ĐN phải giành chiến thắng trong trận Siêu cúp vào thứ Bảy, danh hiệu mà SHB.ĐN đang còn thiếu.