Phong Phú Hà Nam I giành hạng Ba giải BĐ nữ VĐ U19 QG 2020
Trận hòa 1-1 trước Hà Nội Watabe ở lượt cuối diễn ra chiều nay (28/6) trên sân Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Việt Nam đã giúp Phong Phú Hà Nam I giành hạng Ba giải bóng đá nữ Vô địch U19 Quốc gia 2020. Trước đó, Hà Nội Watabe đã lên ngôi ngôi Vô địch sớm trước 2 vòng đấu trong khi Than KSVN cũng giành ngôi Á quân với thành tích thi đấu ấn tượng.
Dù đã vô địch sớm trước 2 vòng đấu nhưng các cầu thủ Hà Nội Watabe vẫn nhập cuộc với sự tập trung và tinh thần cống hiến trước đối thủ Phong Phú Hà Nam I đang cần tối thiểu một kết quả hòa để cán đích ở vị trí thứ ba chung cuộc. Trận đấu diễn ra cân bằng và quyết liệt trong suốt hiệp đấu thứ nhất mà không có bàn thắng nào được ghi.
Các cầu thủ Phong Phú Hà Nam I vui mừng cầm hòa Hà Nội Watabe để giành vị trí thứ ba chung cuộc
Sang hiệp 2, lợi dụng sự sơ hở của hàng phòng ngự đối phương, Đặng Thanh Thảo (48) 52′ bất ngờ ghi bàn mở tỉ số 1-0 cho Hà Nội Watabe ở cự ly gần. Bàn thủng lưới không làm tinh thần các cầu thủ Phong Phú Hà Nam I bị ảnh hưởng khi các học trò HLV Nguyễn Thế Cường tiếp tục củng cố đội hình, tìm cách dâng cao hòng tìm bàn gỡ. Ở phút 63, những nỗ lực của Phong Phú Hà Nam I đã được đền đáp khi Trần Thị Thu Hồng (18) lập công ghi bàn san bằng tỉ số 1-1 trong niềm vui mừng của đội bóng áo đỏ. Đây cũng là tình huống ghi bàn cuối cùng trong hiệp 2, ấn định kết quả hòa 1-1.
Các cầu thủ TP Hồ Chí Minh (áo đỏ) dù giành chiến thắng 2-0 nhưng không thể cạnh tranh vị trí thứ ba chung cuộc với Phong Phú Hà Nam I
Ở trận đấu sớm, dù sớm giành ngôi Á quân nhưng Than KSVN cũng có chiến đậm 5-0 khẳng định sức mạnh trước Phong Phú Hà Nam II. Trong khi đó, TP Hồ Chí Minh cũng có chiến thắng 2-0 trước Apec Sơn La. Với kết quả này, mặc dù cùng được 14 điểm nhưng Phong Phú Hà Nam I cán đích ở vị trí thứ Ba chung cuộc, xếp trên TP Hồ Chí Minh do có ưu thế về thành tích đối đầu.
Dù sớm giành ngôi Á quân, Than KSVN vẫn khẳng định sức mạnh bằng chiến thắng 5-0 trước Phong Phú Hà Nam II ở lượt đấu cuối
KẾT QUẢ CHUNG CUỘC Đội Vô địch: Hà Nội Watabe Đội thứ Nhì: Than KSVN Đội thứ Ba: Phong Phú Hà Nam I Đội phong cách: Apec Sơn La Cầu thủ ghi nhiều bàn thắng nhất giải: Trần Thị Lan Anh (7, Phong Phú Hà Nam I, 7 bàn) Cầu thủ xuất sắc nhất giải: Trần Thị Thu Xuân (7, Than KSVN) Thủ môn xuất sắc nhất giải: Nguyễn Thị Thùy Anh (37, Hà Nội Watabe) |
Xếp hạng chung cuộc | |||||||||||
XH | Đội bóng | Trận | Thắng | Hòa | Thua | BT | BB | HS | TV | TĐ | Điểm |
1 | HÀ NỘI WATABE | 10 | 8 | 2 | 0 | 26 | 6 | 20 | 3 | 0 | 26 |
2 | THAN KSVN | 10 | 7 | 1 | 2 | 21 | 4 | 17 | 9 | 0 | 22 |
3 | PHONG PHÚ HÀ NAM 1 | 10 | 4 | 2 | 4 | 23 | 12 | 11 | 12 | 1 | 14 |
4 | TP HỒ CHÍ MINH | 10 | 4 | 2 | 4 | 11 | 12 | -1 | 4 | 0 | 14 |
5 | APEC SƠN LA | 10 | 3 | 1 | 6 | 8 | 16 | -8 | 2 | 0 | 10 |
6 | PHONG PHÚ HÀ NAM II | 10 | 0 | 0 | 10 | 4 | 43 | -39 | 4 | 0 | 0 |
KẾT QUẢ CHI TIẾT LƯỢT TRẬN THỨ MƯỜI (NGÀY 28/6) Địa điểm: Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Việt Nam (Hà Nội) 17h00 (sân 1): Apec Sơn La vs TP Hồ Chí Minh: 0-2
17h00 (sân 3): Than KSVN vs Phong Phú Hà Nam II: 5-0
19h30 (sân 3): Phong Phú Hà Nam I vs Hà Nội Watabe: 1-1
|