Kết quả các trận đấu lượt 2 vòng loại giải bóng đá Vô địch U19 Quốc gia 2020
Chiều nay (5/3), trên các sân cỏ tiếp tục diễn ra lượt trận thứ 2 vòng loại giải bóng đá Vô địch U19 Quốc gia 2020.
Các cầu thủ HAGL 2 (áo trắng) đã có khởi đầu thuận lợi với chiến thắng 3-1 đầy thuyết phục trước đối thủ Bình Phước. Ảnh: Khả Hòa
Trung tâm thể thao Viettel ở bảng A đã cho thấy sức mạnh vượt trội của mình so với các đối thủ trong bảng khi chơi lấn lướt Phố Hiến để có trận thắng ở lượt đầu trước đó, với tỉ số đậm 3-0. 3 bàn thắng do Nguyễn Ngọc Tú (7), Nguyễn Hữu Nam (3) và Đặng Ngọc Đức (6) ghi.
Trong khi đó đương kim vô địch Hà Nội với đầy đủ thành phần vừa đăng quang năm rồi nhưng lại chơi thiếu kết dính trước lối đá phòng ngự chặt phản công nhanh của Nam Định. Phút 73, Phạm Văn Soạn (10) mở tỉ số cho đội bóng thành Nam. Bị dẫn bàn, các học trò của HLV Dương Hồng Sơn có phần luống cuống thi đấu khá lúng túng. Nhờ sức ép liên tục đến phút 90+1, hậu vệ Trần Văn Thắng (12) mới gỡ hòa 1-1 cho Hà Nội.
Trận còn lại chủ nhà PVF đã tìm lại động lực cho mình sau khi thắng Than Quảng Ninh 2-0 do Tầy Văn Toàn (29) và Trịnh Văn Chung (5) ghi. Với kết quả này, PVF có 3 điểm vẫn tạm đứng sau Viettel 6 điểm và Hà Nội 4 điểm.
Tại bảng B, Thanh Hóa đã sớm có bàn thắng vượt lên dẫn trước SHB Đà Nẵng ngay phút 6 do Lê Ngọc Trọng (20) ghi, nhưng từ chấm 11m, Phạm Bá Thảo (6) đã gỡ hoa cho đội trẻ sông Hàn. Trận còn lại chủ nhà Thừa thiên Huế hòa Quảng Nam 1-1. Bàn thắng của Huế do Lê Vĩnh Hiếu (17) ghi còn bàn của Quảng Nam do Ngô Quang Thuận (12) thực hiện. Hiện bảng này, Thanh Hóa 4 điểm và Sông Lam Nghệ An 3 điểm đang tạm dẫn đầu.
Trên sân Hàm Rồng ở bảng C, Đăk Lăk đã dội mưa gôn vào lưới Bình Định đến 6-2. Cũng là mưa gôn nhưng thuộc về chủ nhà khi Hoàng Anh Gia Lai 1 đã thắng Phú Yên 5-0. Các bàn thắng do Nguyễn Quốc Việt (7), Đăng Văn Đan (15), Vũ Minh Hiếu (11), Nguyễn Nhĩ Khang (16) và Nguyễn Tùng Anh (17) ghi. Với 4 điểm sau 2 trận, chủ nhà phố núi đang tạm dẫn đầu
Tiếp bước đàn anh Hoàng Anh Gia Lai 1, đội “em” Hoàng Anh Gia Lai 2 đã chơi tưng bừng ở trận đầu tiên của minh khi ngược dòng quật ngã Bình Phước 3-1 ở bảng D. Trận còn lại chủ nhà TP.HCM tiếp tục cho thấy phong độ vượt trội so với các đối thủ trong bảng. Trước một Lâm Đồng hưng phấn vừa thắng trận đầu trước Bình Phước, nhưng đội bóng của cặp HLV Nguyễn Hồng Phẩm và Hà Vương Ngầu Nại vẫn thể hiện sự khôn ngoan, bản lĩnh khi ghi 2 bàn chia đều cho 2 hiệp do công của Huỳnh Công Hậu (12) và Dương Vĩnh Khang (10). Bảng này, TP.HCM tạm dẫn đầu với 6 điểm
Gay cấn và quyết liệt dẫn đến trận hoà 0-0 giữa Sài Gòn FC và An Giang trên sân Thành Long ở bảng E. Trận còn lại cú đúp của Nguyễn Quốc Trung (14) cùng 2 bàn của Nguyễn Quốc Lộc (7) và Trần Anh Khoa (10) đã giúp Long An đè bẹp Cần Thơ 4-0 trong trận mở đầu của mình. Bảng này Sài Gòn FC và An Giang cùng 4 điểm dẫn đầu, kế đến là Long An 3 điểm.
BẢNG XẾP HẠNG LƯỢT 2 VÒNG LOẠI GIẢI BÓNG ĐÁ VÔ ĐỊCH U19 QUỐC GIA 2020
KẾT QUẢ CHI TIẾT CÁC TRẬN ĐẤU NGÀY 5/3/2020 BẢNG A (Địa điểm: Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ PVF) 14h00, Viettel vs Phố Hiến: 3-0
15h00, Than Quảng Ninh vs PVF: 0-2
17h00, Nam Định vs Hà Nội: 1-1
BẢNG B (Địa điểm: SVĐ Tự Do – Thừa Thiên Huế) 14h30, Quảng Nam vs Thừa Thiên Huế: 1-1
14h30, SHB Đà Nẵng vs Thanh Hóa: 1-1
BẢNG C (Địa điểm: Trung tâm huấn luyện thể thao Hàm Rồng) 15h00, Phú Yên vs Hoàng Anh Gia Lai 1: 0-5
15h00, Đắk Lắk vs Bình Định: 6-2
BẢNG D (Địa điểm: sân vận động Phú Thọ – Phường 9 – Quận 11 – TP.Hồ Chí Minh) 14h30, Lâm Đồng vs TP Hồ Chí Minh: 0-2
16h30, Hoàng Anh Gia Lai 2 vs Bình Phước: 3-1
BẢNG E (Địa điểm: Trung tâm thể thao Thành Long) 15h00, Sài Gòn FC vs An Giang: 0-0
15h00, Long An vs Cần Thơ: 4-0
|